Gunland.net
เมษายน 18, 2014, 10:35:08 AM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน Taurus น่าใช้หรือไม่ครับ ขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 10311 ครั้ง)
Wichanont
เธอเหมือนนางฟ้า สวย..แต่ยากที่จะครอบครองกันง่ายๆ เพราะเราเป็นแค่...
ลูกบ้าน.
*

ข้าพระบาท ขอน้อมรับตามพระราชดำริ

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 01:46:24 PM »

พอดีเมื่อวานไปขอใบ ป3. ที่วังไชยา แล้วมีโอกาสไปเดินเล่นที่วังบูรพา
มีนายห้างขายอุปกรณ์ท่านนึง แนะนำให้ลองหาปืน Taurus ซึ่งท่านบอกว่า
เคยลองยิงปืนตัวนี้มาเหมือนกัน ตามความรู้สึกท่านบอกว่าพอใช้ได้ เพราะ
วัตถุประสงค์ของผม เพียงแค่ซื้อเก็บไว้ในบ้าน หรือนำไปยิงในสนามบ้าง
เป็นครั้งคราว เลยอยากรบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆในเว็บนี้ดูน่ะครับ ว่ามีใคร
เคยใช้ปืนตัวนี้บ้าง? ข้อดี ข้อเสีย รวมถึงราคาปัจจุบัน กะว่าถ้าได้ ป3.มา
ปืนตัวนี้ เป็นตัวนึงที่ผมสนใจอยู่น่ะครับ  ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ

ฝากรูป

ฝากรูป

อ้อ! ลืมบอกรุ่นครับ Taurus Millenium PT111Pro 9mm. ครับ   555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 01:55:11 PM โดย Wichanont » บันทึกการเข้า

cooper_s # รักในหลวง #
M.T.T.S.
Explorer
*

แว๊นนนซ์...แว๊นนนซ์ซ์....

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 01:55:37 PM »

สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ  เพื่อนผมก็ไปเอาตัวนี้มาครับเป็นตัวทูโทน งานโอเคเลย ลองยิงแล้วยิ่งมั่นใจได้ว่าไม่แพ้ปืนดังๆ

พี่อีกท่านก็จองตัวนี้สีดำไว้ เพื่อนผมอีกคนก็จอง PT 24/7 คอมแพ็คไว้

ผมก็จองตัว PT 809 ทูโทนไว้ คุ้มค่าเกินราคาครับ ได้รับมาแล้วจะเอามารีวิวให้ชมครับ

ข้อดี 1. ราคาไม่แพง

2. เนื้องานเรียบร้อยใช้ได้

3. ความแม่นยำน่าพอใจ

ข้อเสีย

1. แม็กหายากและราคาค่อนข้างแพง

2. ไกดับเบิ้ลลึกหน่อย (สำหรับผมเฉยๆ )

3. ของแต่งอื่นๆ หายากสักหน่อยครับ

มันผู้ใดดูหมิ่นสถาบัน มันผู้นั้นหาจะได้ตายดีไม่
สหายแดนไท
Moderator

.....สะบายดี แปลว่า สวัสดี.....

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 02:03:11 PM »

รุ่นนี้ดีใช้ได้เลยครับ  ขนาดกระทัดรัด ความยาวประมาณ 6.18 นิ้ว พกซ่อนสบาย  จุ 12 นัด เหลือเฟือสำหรับป้องกันตัว

คุณภาพของเทารัสปัจจุบันเป็นที่ยอมรับในอเมริกา

ราคาปืนพานิชย์ ร้านแสงทอง  อยู่ประมาณ 58,000.-บ. (ช่วงโปรโมชั่น) นอกโปรโมชั่น 78,000.-บ.

ราคาสวสัดิการ สน.สก. สีดำ 36,000.-บ. , ขาว-ดำ 37,000.-บ. (มีลด 4% กรณีที่ไม่ผ่อน)

ไม่คิดมากเรื่องขายต่อ  ซื้อได้เลยครับ  คุณภาพและกลุ่มกระสุนคุ้มเกินราคาครับ

มีทดสอบอยู่ในเวป  อวป.  กระดานทดสอบปืน  ลองไปค้นหาดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 02:04:45 PM โดย DAN...ผมรักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า

ความเปลี่ยนแปลง คือ นิรันดร์
Wichanont
เธอเหมือนนางฟ้า สวย..แต่ยากที่จะครอบครองกันง่ายๆ เพราะเราเป็นแค่...
ลูกบ้าน.
*

ข้าพระบาท ขอน้อมรับตามพระราชดำริ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 04:47:12 PM »

สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ  เพื่อนผมก็ไปเอาตัวนี้มาครับเป็นตัวทูโทน งานโอเคเลย ลองยิงแล้วยิ่งมั่นใจได้ว่าไม่แพ้ปืนดังๆ

พี่อีกท่านก็จองตัวนี้สีดำไว้ เพื่อนผมอีกคนก็จอง PT 24/7 คอมแพ็คไว้

ผมก็จองตัว PT 809 ทูโทนไว้ คุ้มค่าเกินราคาครับ ได้รับมาแล้วจะเอามารีวิวให้ชมครับ

ข้อดี 1. ราคาไม่แพง

2. เนื้องานเรียบร้อยใช้ได้

3. ความแม่นยำน่าพอใจ

ข้อเสีย

1. แม็กหายากและราคาค่อนข้างแพง

2. ไกดับเบิ้ลลึกหน่อย (สำหรับผมเฉยๆ )

3. ของแต่งอื่นๆ หายากสักหน่อยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ แต่รบกวนอีกเรื่องครับ ขอราคาตัว PT24/7 หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

รุ่นนี้ดีใช้ได้เลยครับ  ขนาดกระทัดรัด ความยาวประมาณ 6.18 นิ้ว พกซ่อนสบาย  จุ 12 นัด เหลือเฟือสำหรับป้องกันตัว

คุณภาพของเทารัสปัจจุบันเป็นที่ยอมรับในอเมริกา

ราคาปืนพานิชย์ ร้านแสงทอง  อยู่ประมาณ 58,000.-บ. (ช่วงโปรโมชั่น) นอกโปรโมชั่น 78,000.-บ.

ราคาสวสัดิการ สน.สก. สีดำ 36,000.-บ. , ขาว-ดำ 37,000.-บ. (มีลด 4% กรณีที่ไม่ผ่อน)

ไม่คิดมากเรื่องขายต่อ  ซื้อได้เลยครับ  คุณภาพและกลุ่มกระสุนคุ้มเกินราคาครับ

มีทดสอบอยู่ในเวป  อวป.  กระดานทดสอบปืน  ลองไปค้นหาดูครับ

ร้านเดียวกันเลย ขอบคุณนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 04:54:40 PM โดย Wichanont » บันทึกการเข้า

M.T.T.S.
Explorer
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 05:52:28 PM »

สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ  ทุกตัวที่ไปจองไว้เป็นราคาโปรโมชั่นครับผม 58,000 ทุกกระบอกครับ  ร่าเริง

มันผู้ใดดูหมิ่นสถาบัน มันผู้นั้นหาจะได้ตายดีไม่
Daimyo<ผมรักในหลวง>
นักกิจกรรมเว็ป

Thunder Cat

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 05:58:02 PM »

ไม่ลองดูรุ่นใหม่ที่เพิ่งออก...709ครับ...สวยดี

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
M.T.T.S.
Explorer
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 06:31:46 PM »

ไม่ลองดูรุ่นใหม่ที่เพิ่งออก...709ครับ...สวยดี

สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ  ไปลองจับตัวจริงมาแล้วครับ สวย เหมาะมือมากๆ  ร่าเริง

เสียอย่างเดียว     

ผมไม่เหลือตังค์ซื้อแล้วครับ  น่าเศร้า

Sniper69 - รักในหลวง
Explorer
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 12:34:31 AM »

สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ  ไปลองจับตัวจริงมาแล้วครับ สวย เหมาะมือมากๆ  ร่าเริง

เสียอย่างเดียว     

ผมไม่เหลือตังค์ซื้อแล้วครับ  น่าเศร้า

เห็นตอบแบบนี้ทีไร แป๊บๆ มาอีกแล้ว กระบอกใหม่ มีแผนล่อให้เหยื่อตายใจเปล่า..... ตีฆ้องร้องเป่า ตีฆ้องร้องเป่า ตีฆ้องร้องเป่า พอเผลอ แว๊ป เอาเข้าบ้านเลย  ตีฆ้องร้องเป่า ตีฆ้องร้องเป่า ตีฆ้องร้องเป่า ตีฆ้องร้องเป่า

Wichanont
ลูกบ้าน.
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 01:40:33 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ เดี๋ยวไปหาดูรูปก่อน ว่าแต่ 709 ก็ราคา 58,000 เหมือนกันเหรอครับ?  อยากได้

Thunder Cat

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:23:35 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ เดี๋ยวไปหาดูรูปก่อน ว่าแต่ 709 ก็ราคา 58,000 เหมือนกันเหรอครับ?  อยากได้

ตัวPT111ออกมาน่าจะสิบกว่าปีแล้วครับ......

709เป็นรุ่นใหม่...ขนาดคิดว่าไม่ต่างกันมาก....

ราคาผมไม่ทราบจริงๆครับ.....น่าจะแพงกว่า

ปืนพกซ่อนตอนนี้ฮิตขนาด.380กัน....มีออกมาเยอะทั้ง Ruger Smith Sig Kahr...

แต่สําหรับผม....ถ้าต้องเลือก....ขอขนาดกระสุน9ไว้ก่อน.....เทารัสรุ่นใหม่ๆขนาดพกซ่อนจึงเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"

Thunder Cat

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:29:18 PM »

ลองเทียบขนาดกับLCPดูครับ....(ผมหารูปมาจากเวปนอกให้ดู)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2010, 07:36:08 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

Thunder Cat

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:38:35 PM »

M.T.T.S.
Explorer
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:00:59 PM »

ราคาโปรโมชั่นหมดแล้วครับ อาทิตย์ก่อนเข้าไปเหลือโค้วต้าที่โอนเป็นชื่อผู้จัดการแล้ว 1 ตัวสีดำ

แต่ราคาน่าจะแพงกว่า น่าจะ 68,000 บ. คร้าบ  ตีฆ้องร้องเป่า ตีฆ้องร้องเป่า ตีฆ้องร้องเป่า

Wichanont
ลูกบ้าน.
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 08:23:15 PM »

เฮ้อ ผมคนเบี้ยน้อยหอยน้อย เมื่อวานมีคนขอรับปืน.38 ผมไว้นัดกันที่ วังไชยา
แต่ปรากฏว่าผมรอ เกือบ2 ชั่วโมง...ไม่มาซะงั้น ว่าจะเอาเงินเก็บกับเงินขายปืน
ตัวนี้ไปโปะเลยทีเดียว เลยต้องประวิงเวลาไว้ก่อน ถ้าไม่ทัน คงเสียดายน่าดู เอา
เป็นว่าถ้าคู่แล้ว คงไม่แคล้วกัน แต่ถ้าไม่ใช่คู่ ก็รอ ป3. ทีเดียว แล้วเดินเลือกเลย
ดีกว่า ไม่รู้ทำไงดีครับ จะจอง เค้าก็ไม่ให้จองต้องวาง50% หรือตัดจ่ายเต็ม จึงจะ
ออกใบจองให้ ผมล่ะงง กับร้านปืนแสงทอง ฮือๆๆ น่าเศร้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์