Gunland.net
เมษายน 16, 2014, 11:32:09 PM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 6-7-54 ไปเที่ยวหลังวังมาค่ะ  (อ่าน 3592 ครั้ง)
SANDY
ปลัดอำเภอ

คิดดี....พูดดี....ทำดี.....

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:32:30 PM »

วันนี้ ท่านมาสเตอร์ชัยเฉลิม  และ ท่าน บ.ก. Mr.Smith พร้อมด้วย คุณจ๊อบ ศิษย์เอก สำนัก มาสเตอร์ ชัยเฉลิม
ไปธุระหลังวังกัน  ดี้จึงได้ไปธุระดูปืนเล็ก ๆ ด้วยเลยค่่ะ  ขออนุญาตเล่าสู่กันฟังเลยนะคะ

ดี้ไปดูปืนร้านคุณโจโยธิน  ร้านพี่นที ปืนประโยชน์  ร้านคุณสัญชัยปืนเนรมิตร  ร้านปืนไพศิษฐ ร้านปืนอินฟินิตี้
เข้าเรื่องเลยนะคะ

ข้อมูลประกอบ :  ดี้ สูง 153  , หนัก 39 , มือเล็ก , นิ้วสั้นค่ะ

ร้านปืนเนรมิตร  02-621-2526

Ruger LC9   แบน บาง เพรียว น่าใช้มากค่ะ ด้านข้างตัวปืน ไม่มีอะไรเกะกะ พกซ่อน นำพา หายห่วงค่ะ
                  เป็นทะเบียนกรุงเทพ ปี 54 นะคะ  78 บาท ค่ะ

Lc9 Specifications:

Caliber  :    9mm Luger
Capacity:    7+1
Sights    :    Adjustable 3-Dot
Barrel Material:    Alloy Steel
Barrel Finish    Blued
Slide Material    Through-Hardened Alloy Steel
Slide Finish    Blued
Grip Frame    Black, High Performance, Glass-Filled Nylon

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

www.csdsc.in.th
SANDY
ปลัดอำเภอ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:32:52 PM »

ร้านปืนโยธิน    02-221-2439 /  02-221-8328        Fax. 02-226-2928

Kahr MK9 , Kahr PM9 , Kahr .380
ซึ่งตัว .380 เหลือเพียงตัวเดียวค่ะ ถ้าเป็นสไลด์สแตนเลส รับได้เลย 90 บาทค่ะ
ถ้า .380 รุ่น แบล็ค โรส ราคา 95 ค่ะ  รุ่นนี้ สไลด์เงางามสุด ๆ และมีรูปกุหลาบดำ เป็นเอกลักษณ์ค่ะ
คาหร์ PM9  มีของ ราคา 85

สำหรับกระสุนขนาด .380  ลูกใน ลูกนอก หาไม่ยากเลยค่ะ ดี้ไปเลียบ ๆ เคียง ๆ หาดูค่ะ สบายใจได้ค่ะ แฟน ๆ  .380 ทุกท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2011, 01:10:00 PM โดย SANDY » บันทึกการเข้า

SANDY
ปลัดอำเภอ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:33:16 PM »

ร้านปืนไพศิษฐ      02-221-2668 /  02-623-8459        Fax. 02- 221-8097

วันนี้เขามีลูกค้าหลายท่าน จึงไม่สะดวกขอถ่ายภาพค่ะ
แต่ที่เห็นมีคิมเบอร์  รุ่น โปร ฯลฯ และรุ่น อัลตรา เข้ามาหลายหน่วย พร้อมรับได้เลยค่ะ
และมีสมาชิกเวปฯ  ไปรับ Glock 17 Gen 4  ให้แม็ก 3 ตัว ราคา 82 ค่ะ

น้องออย ปืนไพศิษฐ , เพือน สมช.กันอินมารับกล็อก 17 หลังจากรับ LB MN HW ไปแล้ว 1 หน่วย , ดี้

อันนี้ Kimber Super Ultra 3" ราคา 117 < ประมาณ >  ขนาด .45 ค่ะ ลายกันลื่น , เช็คเกอร์หน้าด้าม , เช็คเกอร์หลังด้าม สวยจริง ๆ ค่ะ

* พอดี เห็นแว๊บ ๆ มี Colt Officer ของลูกค้า สภาพดี มีรอยนิด ๆ หน่อย  อยู่ 1 กระบอกค่ะ  มีแม็กสองตัวค่ะ ลองโทรสอบราคาดูกันเองนะคะ

ร้านพี่นที ปืนประโยชน์   

วันนี้มีลูกค้าหลายท่านเช่นกัน จึงได้แต่ขอข้อมูลมาเล่าสู่กันฟังนะคะ

มีปืนน่าสนใจ เข้าแล้ว และใกล้เข้า ดังนี้ค่ะ   

- STI Pressident       < ลำ STI , ชุดลั่นไก ไซลินเดอร์ >     ราคา 16X,XXX
- STI Grand Legend  < ลำ ชูมานน์ , ชุดลั่นไก ไซลินเดอร์ >  ราคา 17X,XXX

ลองสอบถามดูนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2011, 01:10:24 PM โดย SANDY » บันทึกการเข้า

SANDY
ปลัดอำเภอ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:33:44 PM »

ร้านปืนอินฟินิตี้  02-621-1668-9  Fax 02-225-8982

อันนี้ อินฟินีตี้ ของเจ้าของร้านค่ะ  ดี้ขอจับเป็นบุญมือ เขาใช้แข่งล่าถ้วยอยู่ค่ะ my09
ส่วนด้ามสีจัด ราวกับนกแก้วมาคอร์ นี้   เป็นเพราะครูตู้ของเรา จับแต่งจนเป็นแบบนี้ล่ะค่ะ  my21

อันนี้เลยค่ะ ที่ดี้ตั้งใจมาลองจับตัวเป็น ๆดูค่ะ  SIG P.380 ค่ะ 

อันนี้รวมหมู่ ขอเปรียบเทียบขนาดปืนนะคะ 9 และ 380 น่ะค่ะ

***   2 ตัวบน เป็น Kahr สวดก.จากร้านพี่สาวใจดีพี่ไก่ สุธนา พิษณุโลกค่ะ  ***

เด็ดสุด ๆ อันนี้เลยค่ะ

SIG P226     ซิกลายทอง รุ่น 25ปี แอนนิเวอร์ซารี่   ซึ่งมีเพียง 226 กระบอกทั่วโลก และในเมืองไทยมีเพียง 5 กระบอกค่ะ

SANDY
ปลัดอำเภอ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:34:14 PM »

ขอคั่น ด้วยเรื่องกางเกงนะคะ

เรื่องของเรื่องคือ ดี้เห็นกางเกงที่ ท่าน บ.ก.GB  Mr.Smith เขาใส่แล้วดูน่าสนใจดี จึงถามพี่เขาว่า
ซื้อหาจากไหน  พี่เขาบอกว่า มาจากร้านพี่ แดง รัสเซีย ที่จตุจักรค่ะ
< ตอนนี้่พี่แดง รัสเซีย เปิดอีกร้าน เป้นร้านในห้างฯ เป็นร้านติดแอร์ เดินสบาย อยู่ไหน ดี้จำไม่ได้น่ะค่ะ ขออภัยค่ะ >

กางเกงนี้ ตัวกระเป๋าหลังของกางเกงเอง กลายมาเป็นห่อใส่ตัวกางเกงน่ะค่ะ  ขนาดสักประมาณ  คืบ X คืบ น่ะค่ะ
พอแกะออกมา ห่อของกางเกง ก็จะกลายเป็นกระเป๋าอยู่ด้านในกางเกง

ตัวกางเกง มีรูเล็ก ๆ เป็นตาข่าย เป็นช่องระบายอากาศ อยู่ตามส่วนต่าง ๆทำให้เย็นสบายค่ะ

ส่วนตรงหัวเข่า มี pad เสริม แต่แปลกที่ pad นี้มันจะโค้งๆ ตามรูปเข่า
ทำให้เคลื่อนไหว นั่ง ลุก แล้วไม่ตึง น่ะค่ะ    ส่วนตรงปลายขาก็รูดซิปขึ้นได้ ถ้าเราต้องถลกขากางเกงลุยน้ำน่ะค่ะ
ตัวผ้าของกางเกง ไม่หนัก และแห้งเร็วมากค่ะ มีสารพัดกระเป๋าใช้งานได้จริงค่ะ

ดีั้จึงฝากท่าน Mr.Smith ว่า หากไปไหว้สา พี่แดง รัสเซีย เมื่อใด
รบกวน ฝากซื้อ 4 ตัวค่ะ   ตอนนี้ได้มา 3 แล้วค่ะ
ลูกชายใส่ค่ะ เขาชอบสีเข้ม ๆ ค่ะ  จึงได้สี กรมท่า , สีเขียวทหาร , สีดำ มาค่ะ 
และกางเกงนี้ ยังมีสีทะเลทราย และสี กากีเข้มหน่อย อีกด้วยค่ะ

*** พอแกะออกมาจากห่อ แล้วคลี่ออกมา ก็จะกลายเป็นกางเกง  แต่พอจะพับเก็บใส่ห่อ ก็พับไม่ถูกเสียแล้วค่ะ  my14

ส่วน 2 ตัวนี้  น้องออย ปืนไพศิษฐ น้องสาวคนงาม ทำงานเก่ง ยิงปืนแม่น   ยกให้ดี้ค่ะ เนื่องจากตัวพอ ๆ กันค่ะ
กางเกงขาม้าน้อย ๆ เอว 26  ผ้านิ่มใส่สบาย ได้ฟรี สบายเข้าไปใหญ่ค่ะ

SANDY
ปลัดอำเภอ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:34:46 PM »

สุดท้ายได้มาพบ ศิษย์พี่ SPD#11  มนตรี ตันใจซื่อ  ซึ่งยิงปืนแม่นมาก เป็นนักแข่งได้ถ้วยมามากมาย
เป็นขวัญใจของเพื่อน ๆ เนื่องจากเป็นคนใจดี อัธยาศัยงาม และช่วยดูแลปืนในเบื้องต้นให้ หากปืนเพื่อน ๆ มีปัญหา ติดขัดในการใช้งานน่ะค่ะ

ศิษย์พี่มนตรี หรือ พี่เบียร์ มาธุระหลังวัง และมากับพี่สุดหล่อ ชาว Gold Gear ชมรมกีฬายิงปืนปทุมวัน  คุณเทพ ค่ะ
ศิษย์พี่เบียร์ จะเปิดร้านจำหน่ายอุปกรณ์ , ส่วนควบ ของปืน , จำหน่ายมีด และเครื่องเครา สำหรับคนรัก GUN
ที่สมุทรสาคร ค่ะ ร้านจะเปิดอย่างเป็นทางการ  วันที่ 11 ก.ค. 54 นี้ละค่ะ
ขอให้พี่ค้าขายดี ๆ มีแต่กัลยาณมิตรมาอุดหนุนมิได้ขาดนะคะ

จากซ้าย : น้องออย ปืนไพศิษฐ , ศิษย์พี่มนตรี SPD#11 , พี่เทพ ชมรมกีฬายิงปืนปทุมวัน , ดี้

จบแล้วค่ะ ท่านผู้ชม
 สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ

ห ม า ย จั น ท ร์
ลูกบ้าน.
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 07:40:02 PM »

สวัสดีครับ / ขอบคุณครับขอบพระคุณพี่ดี้ครับ....ปืนใหม่ ๆ ราคาไม่ถึง100  ตีฆ้องร้องเป่า ตีฆ้องร้องเป่า

SANDY
ปลัดอำเภอ

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 07:58:02 PM »

สวัสดีครับ / ขอบคุณครับขอบพระคุณพี่ดี้ครับ....ปืนใหม่ ๆ ราคาไม่ถึง100  ตีฆ้องร้องเป่า ตีฆ้องร้องเป่า

อันที่จริงแล้ว ดี้เองก็อ้อนวอน ท่านรองอ่อน  ขอซื้อ คาหร์ พีเอ็ม เขาแหละ เพราะท่านรองฯ ยิงนวดจนนิ่มแล้ว
แต่ท่านรองฯ เขาแข็งค่ะ   มิยอมง่าย ๆๆๆ  น่าเศร้า

BLUEZONE
Explorer
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 08:54:56 AM »

อันที่จริงแล้ว ดี้เองก็อ้อนวอน ท่านรองอ่อน  ขอซื้อ คาหร์ พีเอ็ม เขาแหละ เพราะท่านรองฯ ยิงนวดจนนิ่มแล้ว
แต่ท่านรองฯ เขาแข็งค่ะ   มิยอมง่าย ๆๆๆ  น่าเศร้า

พี่ดี้ มันดีจริง ๆครับ  ขอโทษด้วย แหะๆๆๆๆ

ว่าแต่  SIG P.380 พร้อมเลเซอร์ ราคาเท่าไรครับ
ภูปทุม
ผู้ใหญ่บ้าน

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:28:08 AM »

กุงเกงสวย ทรางเรียบร้อยดี น่าสน

ขอบคุณคร้าบบบ  สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ
SANDY
ปลัดอำเภอ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 02:07:14 PM »

พี่ดี้ มันดีจริง ๆครับ  ขอโทษด้วย แหะๆๆๆๆ

ว่าแต่  SIG P.380 พร้อมเลเซอร์ ราคาเท่าไรครับ

ตัวนี้มันติดเลเซอร์มาเลย รู้สึก 110 ประมาณนี้ค่ะ รูปร่างเหมือนมัสแตงเลยนิ  สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ

SANDY
ปลัดอำเภอ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 02:08:44 PM »

กุงเกงสวย ทรางเรียบร้อยดี น่าสน

ขอบคุณคร้าบบบ  สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ

กุงเกง มีคนเขาซื้อได้ 1800 ค่ะ ท่าน  สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ
ตรงขอบกระเป๋าด้านหน้า มันดีมาก ๆ ค่ะ ขอบมันเย็บหนา ๆ  ทำให้เหน็บมีดได้สบาย แข็งแรง ทนทานค่ะ
ตรงก้นกางเกง ก็เป็นผ้า 2 ชั้น กันโป๊ เวลาตูดขาดค่ะ ร่าเริง

p.big 003
ลูกบ้าน.
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 09:15:57 PM »

หวัดดีคับ .
น้องใหม่เพิ่งเข้าวงการคับ งบไม่เกิน70k 9มม.พอได้อะไรบ้างคับ 555
ขอคำแนะนำด้วยครับ อย่าใจน้อย
pride
ไม่ว่าจะตกอยู่ในสถานการณ์อันเลวร้ายเพียงใด..สุขุมเยือกเย็นเข้าไว้
ลูกบ้าน.
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 09:11:27 AM »

อยากรู้ราคา cz sp01 จัง ครับ  สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ  กางเกงมีไชส์ ใหญ่ๆ ไหมครับ สวยดี เห็นด้วยครับผม

คำนึงถึงการมีชีวิตให้ กว้างขวางมากว่ามีชีวิตที่ ยืนยาว.....คำสอนขอในหลวง
SANDY
ปลัดอำเภอ

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:20:30 AM »

อยากรู้ราคา cz sp01 จัง ครับ  สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ  กางเกงมีไชส์ ใหญ่ๆ ไหมครับ สวยดี เห็นด้วยครับผม

cz sp01  จัดตัวชาโดว์ไปเลยดีไหมคะ  ไกขาว , ศูนย์ไฟเบอร์ ออพติค < ศูนย์หลังปรับได้ ซ้าย ขวา > ราคา 95
ร้านพี่นที  . ร้านปืนประโยชน์                    02-221-3350 /  02-226-4994        Fax. 02-224-0632 ปิด เสาร์-อาทิตย์
ของมีรับได้เลยค่ะ   ลองโทรถามกันดูนะคะ  

ส่วนกุงเกงนั้น ดี้เคยถามเพียงไซส์ 38 น่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าใหญ่กว่านั้นมีหรือไม่ค่ะ
เบอร์โทรติดต่อดี้ไม่มีเสียด้วยค่ะ แต่ร้านเขาอยู่จตุจักร ร้านพีแดงรัสเซียค่ะ และอีกที่ ร้าน Easy Camp ที่เดอะมอลล์ บางแค น่ะค่ะ
 สวัสดีครับ / ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์